Sala á jólatrjám

Sala á jólatrjám hefst hjá Skógræktarfélagi Hafnarfjarðar fyrsta sunnudag í aðventu, 2. desember næstkomandi. Starfsmenn félagsins eru á fullu þessa dagana að velja tré og greinar úr skóginum, fella og og flytja allt saman heim á hlað við Selið í Höfðaskógi. Þetta er nokkuð viðamikið starf enda tekur drjúgan tíma að ganga um skógarsvæðin, velja trén og merkja þau áður en þau eru felld. Síðan þarf að koma þeim út úr skóginum og upp á bílpall og aka með þau í höfuðstöðvar félagsins við Kaldárselsveg. Þar verður trjánum stillt upp til sölu þegar þar að kemur. Hluti trjánna sem verða til sölu koma úr skógræktarreitunum umhverfis Hvaleyrarvatn og víðar, en þó nokkur hluti trjánna sem verða til sölu koma austan af Héraði og jafnvel frá öðrum skógarsvæðum. Mestur hluti trjánna sem koma af ræktunarsvæði félagsins fara á ákveðna staði í bænum en það er nóg til af trjám fyrir alla. Mest verður selt af stafafuru eins og undanfarin ár en einnig er boðið upp á rauðgreni og blágreni og jafnvel fleiri tegundir ef þess verður óskað. Hægt verður að kaupa rótartré enda vilja einhverjir eiga kost á því að geta gróðursett falleg tré þegar fer að vora. Eins undanfarin ár verður einnig hægt að kaupa greinar, hurðakransa og skreytingar.

Árni Þórólfsson, Steinar Björgvinsson og Jökull Gunnarsson starfsmenn félagsins bera ábyrgðina á því að nóg verði til af fallegum jólatrjám, en þeim til halds og trausts eru tveir af öflugustu sjálfboðaliðum félagsins, Svanur Pálsson og Þorkell Þorkelsson. Þeir hafa jafan verið til taks þegar á hefur þurft að halda og hafa lagt félaginu til ómældar vinnustundir í sjálfboðavinnu í gegnum tíðina. Fleiri félagar hafa komið að þessu starfi undanfarin ár og má þar til dæmis nefna Arnar Helgason, Gunnar Þórólfsson, Halldór Þórólfsson, Ásdísi Konráðsdóttur, Önnu Kristínu Jóhannsdóttur og marga fleiri auk þess sem það fólk sem skipar stjórna Skógræktarfélagsins hverju sinni tekur fullan þátt í sölunni og sinnir auk þess öðrum verkum sem til falla hverju sinni.

Margir eru farnir að hlakka til jólanna, ekki síst smáfólkið og þær eru ófáar fjölskyldurnar sem byrja jólaundirbúninginn á því að kaupa jólatré hjá Skógræktarfélaginu í desember og drekka síðan heitt súkkulaði og maula piparkökur og aðrar smákökur á eftir.

Helstu söludagarnir verða eftirfarandi helgar kl. 10:00 til 18:00, en einnig er hægt að koma í heimsókn í miðri viku:

Sunnudag 2. desember

Laugardag 8. desember

Sunnudag 9. desember

Laugardag 15. desember

Sunnudag 16. desember

Laugardag 22. desember.